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Wavuvi watakiwa kuzingatia
usali Soko jipya la Malindi

Na Mwandishi Wetu, Zanzibar

AVUVI wanaotumia Soko jipya la Malindi
ambalo limefunguliwa hivi karibuni

wametakiwa kuzingatia usafi na ku-
hakikisha soko hilo linadumu kwa ajili ya kutimiza
malengo yake.

Hayo yalisemwa na Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais,
Tawala za Mikoa na Idara Maalumu, Masoud Ali
Mohamed wakati alipotembelea soko hilo na kufanya
mazungumzo na uongozi wa mkuu wa mkoa wa Mjini
l!\{[ﬂagharibi Unguja kuhusu mikakati ya kuliendesha soko

o.

Alisema soko hilo limejengwa ikiwa ni sehemu ya
ushirikiano na serikali ya Japan kupitia Shirika la Kima-
taifa la Misaada (JICA) ambapo suala la usafi limezingati-
wa katika kuendesha shughuli zake za biashara.

Aliongeza kuwa serikali ipo katika hatua za kutafuta
watu au taasisi binafsi ambazo zitaendesha soko hilo kwa
kuzingatia mahitaji ya usafi na kuliwezesha soko hilo
kuwa la kisasa na kubaki katika ubora wake.

“Hili soko ni zawadi kutoka kwa wenzetu watu wa
Japan ikiwa ni sehemu ya kutekeleza dhana ya uchumi
wa buluu kwa wafanyabiashara kuendesha shughuli zao
kisasa, hivyo tupo katika kuweka mikakati ya kulitunza,”
alisema.

Mapema Mkuu wa Mkoa wa Mjini Magharibi, Idrissa
Mustafa Kitwana aliwataka wafanyabiashara pamoja na
wavuvi wanaolitumia soko hilo kuhakikisha wanazinga-
tia usafi wakati serikali ya mkoa ikiwa katika juhudi za
kutafuta watu watakaoliendesha.

“Kwa upande wa serikali ya mkoa tumejipanga
kuzingatia usafi katika soko hili. Wachuuzi wa samaki
wanatakiwa kutumia maeneo maalumu yaliyowekwa
kwa ajili ya kufanya usafi,” alisema.

Katibu Mkuu, Wizara ya Uvuvi na Uchumi wa Buluu,
Aboud Suleiman Jumbe aliwataka wavuvi kuhakikisha
wanalitumia soko hilo kwa kupeleka samaki wanaoz-
ingatia viwango waliovuliwa kwa kufuata uvuvi una-
okubalika kwa mujibu wa sheria ya uvuvi.

“Wapo maofisa wetu wa uvuvi ambao miongoni
mwa kazi zao ni kufuatilia maendeleo ya uvuvi pamoja
na kujua aina ya uvuvi unaotumiwa kwa ajili ya kuvua
samaki kwa mujibu wa sheria 2a uvuvi ambapo nyavu
zenye macho madogo zinazonasa samaki wadogo ambao
hawafai kwa matumizi ya kula hatuzitaki,” alisema.

Baadhi ya wavuvi na wachuuzi wa samaki katika soko
jipya wameipongeza serikali ya Zanzibar kupitia serikali
ya Japan kwa kujenga soko la kisasa lenye mahitaji
yanayokwenda na wakati.

“Hili soko ni la kisasa bora ambapo tunaahidi ku-
litunza kwa kuzingatia usafi ambapo tumejipanga pia
kuhakikisha ulinzi wa vyombo vya usafiri unaimarishwa
ili kuepuka matukio ya wizi,” alisema Haji Faki ambaye
ni mchuuzi katika soko hilo.

Tayari wavuvi na wachuuzi wa samaki wameanza
kulitumia soko hilo huku likiendesha minada ya samaki
kwa wavuvi wanaotoka sehemu mbalimbali ambapo
wafanyabiashara wengi ikiwemo wanawake wamekuwa
wakifanya shughuli zao.
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Wanﬁ1 ji yatumieni
- - Majosho ya serikali

ana
. NaMwandishi Wetu, KONGWA

nbia
olisi i SERIKALI imewataka wafugaji ku-
tkuu : peleka mifugo yao kwenye majosho
ime- : ya serikali yaliyojengwa maeneo
atoe : mbalimbali ili kuikinga mifugo dhidi
paka i ya magonjwa yaliyotokana na mab-
uhu- adlllkoyatablanchl
diye : Akizungumza jana na jamii ya

! wafugaji katika Kijiji cha' Machenje
niko ¢ wilayani Kongwa jijini Dodoma, Nai-
kwa : bu Wazri Ofisi ya Makamu wa Rais
gwa : (Muungano na Mazingira), Khamis
ari,” ! Hamza Chilo aliwataka wafugaji wa- -

: tunze mazingira ili kuruhusu majani -
kuli- : kuota.
ayo, : Katikaziara hlyo alishuhudia nam-
hila ! na ngombe wanavyopita kwenye
. ku- i majosho na kupata fursa ya kukagua
loke: : miradi mbalimbali ikiwamo uchim-
fugo : bajiwa visima kwenye maeneo ya vi-
ngia :  jiji vya Mtanana, Chigwingwili, Soiti,
binu : Ndalibo, Ugogoni, Machenje, Ngu_u &
; ! Ibwaga na Chitomolo.
mmm : _Akizungumza na wananchi. hao,

i Chilo aliwataka wale wanaomiliki

i mifugo ya miguu minne, wahakik-

Za : ishe wanaipeleka kwenye majosho
: hayo. :
TA), i  Akizungumza kwa niaba ya wafu-..

: gaji waliofika kuogesha mifugo,
1Za i Abdi Juma aliishukuru serikali kwa
: kuwaletea huduma hiyo ya majo-

kwa kufa kutokana na mazingira
/a i kuwa jangwa, kwa hiyo miradi hii
aza ! jkiwamo ya sehemu ya kunywesha

S3- ! sho ambayo itaondoa hasara wali-
ba : yokuwa wakiipata ikiwamo vifo vya
: :  mifugo.

ar i “Tumekuwa tukipoteza mifugo

)e i mifugo, majosho ya kuwakinga na
da i magonjwa inasaidia kuondokana na
g3 : tatizo hili,” Juma alisema.

ub- i° Mradi wa kukabiliana na mab-
mali i adiliko ya tabianchi kwa jamii za
3 . wakulima na wafugaji katika Wilaya
(ulia ! yaKongwa ulizinduliwa mwaka 2021
wa : na unatekelezwa kwa miaka mitatu
med : hadi mwakani na takribani wafugaji
. : na wakulima zaidi ya 45, 000 wana-

i tarajiwa kunufaika.
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